Nhân
kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 26/7/2024
tại di tích Đình Định Quán, Đảng ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ Việt Nam thị
trấn Định Quán tổ chức Lễ dâng hương tưởng niệm các Anh hùng Liệt sỹ tại Bia
tưởng niệm liệt sĩ thị trấn Định Quán.
![2772024 (1).jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/2772024%20(1).jpg)
Tham dự lễ dâng hương có Đ/c Hồ Thanh Trúc – UVTVHU, Bí thư Đảng ủy thị trấn; Đ/c Nguyễn Văn Đạt - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND thị trấn, Đ/c Hồ Cảnh Hoài - Chủ tịch UBND thị trấn; cùng dự có các đồng chí trong thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND, UB MTTQ; Cán bộ công chức thị trấn, cán bộ chiến sĩ lực lượng Công an, Lực lượng ANTT, BCHQS, Bí thư Chi bộ, Trưởng các khu phố cùng dự.
Tại buổi lễ, Đ/c Nguyễn Văn Đạt - Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND thị trấn đã ôn lại ý nghĩa truyền thống của ngày Thương binh liệt sĩ 27/7. Trong không khí trang nghiêm, các đồng chí lãnh đạo, CBCC thị trấn đã thành kính dâng hoa, dâng hương trước lễ đài và dành một phút tưởng niệm để tỏ lòng biết ơn sâu sắc các Anh hùng Liệt sỹ. Qua đó, đã hun đúc thêm tinh thần đạo lý: “Uống nước nhớ nguồn", “Đền ơn đáp nghĩa", thể hiện lòng thành kính và biết ơn sâu sắc đối với các thế hệ, những người con ưu tú đã hiến dâng trọn đời cho nền độc lập, tự do của Tổ quốc. Trước anh linh các Liệt sỹ, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân thị trấn Định Quán nguyện đoàn kết một lòng, phấn đấu vượt qua mọi khó khăn, duy trì, giữ vững danh hiệu đô thị văn minh, thi đua xây dựng thị trấn Định Quán ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Trước đó, Đảng ủy, UBND thị trấn đã triển khai nhiều hoạt động nghĩa tình như: tổng vệ sinh nhà bia ghi danh liệt sĩ; thăm, tặng quà các gia đình TBLS, Gia đình chính sách trên địa bàn./.