Sáng ngày 9/7/2024, Bộ Chính trị, Ban Bí thư Trung ương Đảng tổ chức Hội nghị toàn quốc quán triệt Quy định số 144-QĐ/TW, ngày 9/5/2024 của Bộ Chính trị về chuẩn mực đạo đức cách mạng của cán bộ, đảng viên trong giai đoạn mới và Chỉ thị số 35-CT/TW, ngày 14/6/2024 của Bộ Chính trị về đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIV của Đảng. Hội nghị được tổ chức dưới hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến. Dự hội nghị tại điểm cầu Huyện ủy Định Quán có đồng chí Trần Bá Đạt - TUV, Bí thư Huyện ủy; đồng chí Trần Hữu Hạnh - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện, đồng chí Trần Nam Biên - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy; Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện; trưởng, phó các phòng, ban, ngành, đoàn thể; bí thư, phó bí thư đảng ủy, chi bộ khối cơ quan trực thuộc Huyện ủy. Hội nghị được kết nối trực tuyến từ điểm cầu Huyện ủy đến điểm cầu 14/14 xã, thị trấn trong toàn huyện, với 731 đại biểu tham dự.