Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện Định Quán (khóa XIII), nhiệm kỳ 2020 – 2025 xác định một trong ba nội dung đột phá là “Huy động các nguồn lực tập trung đầu tư phát triển kết cấu hạ tầng nông thôn, phát triển nông nghiệp ứng dụng kỹ thuật công nghệ cao theo quy mô sản xuất hàng hóa tập trung, vùng chuyên canh đối với các loại cây trồng, vật nuôi chủ lực, có lợi thế cạnh tranh của địa phương”. Để Nghị quyết đi vào cuộc sống và đạt được hiệu quả, ngày 24/12/2020, Hội đồng nhân dân huyện đã ban hành Nghị quyết 151/NQ-HĐND về “Đề án định hướng phát triển nông nghiệp, nông thôn huyện Định Quán giai đoạn 2020 – 2025”; UBND huyện ban hành Quyết định số 307/QĐ-UBND ngày 15/01/2021 về phê duyệt Đề án định hướng Phát triển nông nghiệp, nông thôn huyện Định Quán, tỉnh Đồng Nai giai đoạn 2020 – 2025.