Nhằm chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 – 7/5/2024) và thiết thực chào mừng Đại hội MTTQ Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024-2029. Sáng 7/5, UBND thị trấn Định Quán phối hợp cùng Hội Thiện nguyện Đồng Nai – TP.HCM, Ban vận động Quỹ vì người nghèo huyện tổ chức bàn giao nhà tình thương cho hộ ông Huỳnh Châu Út Ba một hộ có hoàn cảnh khó khăn về nhà ở tại thị trấn Định Quán.
Gia đình ông Ba rất khó khăn, gia đình ông Ba phải sống tạm bợ trong căn nhà đổ nát không đủ che nắng che mưa. Biết được hoàn cảnh đó, chính quyền địa phương đã vận động mạnh thường quân hỗ trợ cho gia đình ông có được căn nhà để ổn định chỗ ở, tiếp thêm nghị lực để gia đình vươn lên ổn định cuộc sống.
Căn nhà được xây dựng trên khuôn viên đất của gia đình, có diện tích 45m2 với kinh phí xây dựng là 95 triệu đồng. Trong đó, Hội Thiện nguyện Đồng Nai – TP.HCM hỗ trợ 40 triệu đồng, Ban vận động Quỹ vì người nghèo huyện hỗ trợ 30 triệu đồng, Ban vận động Quỹ vì người nghèo thị trấn hỗ trợ 25 triệu đồng. Dịp này, đơn vị tài trợ, Ban Vận động Quỹ vì người nghèo huyện và chính quyền địa phương còn tặng gia đình nhiều phần quà để mừng nhà mới.