Thiết thực chào mừng 49
năm ngày giải phóng miền Nam thống nhất đất nước 30/4/1975 -30/4/2024 và quốc tế
lao động 01/5, Sáng ngày 26/4/2024 tại nhà thi đấu đa năng huyện, UBND thị trấn
Định Quán đã tổ chức Giải bóng bàn năm 2024,
![Bóng bàn.jpg](/SiteAssets/Lists/TinTucBaiViet/TinBaiChuaDuyet/Bóng%20bàn.jpg)
Tham gia giải có 22 VĐV đến từ CLB bóng bàn các nhà văn hóa khu phố trên địa bàn thị trấn và trường tiểu học Nguyễn Khuyến, trường PTTH Tân Phú. Theo điều lệ giải các VĐV tham gia thi đấu gồm các nội dung: đơn nam, đơn nữ, đôi nam, đôi nam nữ ( mỗi VĐV chỉ được đăng ký 02 nội dung). Sau 01 ngày thi đấu, với tinh thần thi đấu nhiệt tình, đoàn kết, giải đấu đã thành công tốt đẹp.
Kết quả nội dung đơn nam: VĐV Nguyễn Văn Minh (CLB Anh em ) đạt giải nhất; Nội dung đơn nữ : VĐV Nguyễn Ánh Vàng (CLB Hiệp Lợi ) đạt giải nhất; nội dung đôi nam: đôi VĐV Nguyễn Văn Dũng – Đoàn Nhất Sự ( CLB Hiệp Tâm 2) đạt giải nhất; nội dung đôi nam nữ: đôi VĐV Trương Công Bình – Nguyễn Ánh Vàng (CLB Hiệp Lợi) đạt giải nhất; nội dung đôi nữ: đôi VĐV Nguyễn Thị Phương Duyên – Nguyễn Thị Thanh Hải (CLB Hiệp Quyết) đạt giải nhất.
Là địa phương có phong trào bóng bàn phát triển khá mạnh so với các xã trong huyện, Thị trấn Định Quán hiện có 05 CLB bóng bàn với gần 50 vận động viên thường xuyên luyện tập, giao lưu và tổ chức thi đấu vào dịp lễ, tết, tham gia các giải đấu do huyện, tỉnh tổ chức đều giành được nhiều giải cao./.