Hòa chung không khí vui tươi, phấn khởi chào đón xuân Giáp Thìn 2024 và kỷ niệm 94 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam (3/2/1930 - 3/2/2024). Thư viện huyện Định Quán tổ chức trưng bày triển lãm sách, báo, tạp chí mừng Đảng mừng Xuân Giáp Thìn 2024.
Hội báo xuân được tổ chức từ ngày 26/01 đến ngày 20/02/2024 tại Thư viện huyện Định Quán với hơn 1250 bản sách, báo, tạp chí các loại theo chủ đề khác nhau. Với nội dung hấp dẫn, phong phú, hình thức sinh động các trang báo xuân đã mang đến cho bạn đọc bức tranh toàn cảnh về sự đổi mới của quê hương, đất nước trong năm qua. Ngoài các ấn phẩm báo, tạp chí, thơ ca, câu đối, các bài viết về Xuân Giáp Thìn, bạn đọc còn có dịp tiếp cận các tư liệu sách có giá trị viết về Đảng Cộng Sản Việt Nam, Bác Hồ kính yêu, về biển đảo và lễ hội phong tục, tập quán tết cổ truyền Việt Nam…
Đây là một trong những hoạt động văn hóa được tổ chức thường xuyên hàng năm của Thư viên huyện Định Quán nhằm góp phần nâng cao đời sống tinh thần cho nhân dân trong dịp tết đến xuân về.