Sáng ngày 15/10/2023, Ủy ban Hội huyện long trọng tổ chức Chương trình kỷ niệm 67 năm Ngày truyền thống Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam (15/10/1956 - 15/10/2023) ôn lại truyền thống vẻ vang của Hội LHTN Việt Nam qua 67 năm rèn luyện, cống hiến và trưởng thành; Tuyên dương Thủ lĩnh thanh niên, cán bộ Hội tiêu biểu trên các lĩnh vực và ngày hội an toàn giao thông.
Dịp này, Ủy ban Hội huyện tổ chức tuyên dương 02 tập thể và 24 cá nhân đạt danh hiệu “Thủ lĩnh Thanh niên - cán bộ Hội xuất sắc tiêu biểu trong công tác tình nguyện", "Thanh niên sản xuất kinh doanh giỏi" năm 2023; và công bố Quyết định thành lập UBH Trung tâm GDNN-GDTX huyện, trao quyết định kết nạp Hội viên mới.
Kết thúc buổi lễ tổ chức các hoạt động: Ngày hội thanh niên với văn hóa giao thông gồm các nội dung: Hội thi rung chuông vàng tìm hiểu Luật giao thông đường bộ; Hội thi vẽ tranh với chủ đề “Thanh niên với văn hóa giao thông". Chương trình nhằm phát huy vai trò xung kích của hội viên, đoàn viên, thanh niên và học sinh trong việc nâng cao nhận thức, ý thức tôn trọng, tự giác chấp hành pháp luật về giao thông, nâng cao hiệu lực hiệu quả thực thi pháp luật bảo đảm trật tự an toàn giao thông, góp phần kéo giảm tình trạng tai nạn giao thông trên địa bàn huyện trong thời gian tới.