Sáng ngày 8/9, UBND huyện phối hợp với Ban Chỉ đạo nông nghiệp, nông dân, nông thôn và xây dựng tỉnh tổ chức lớp tập huấn công tác xây dựng nông thôn mới (NTM) năm 2023 trên địa bàn huyện. Dự khai mạc lớp tập huấn có ông Ngô Tấn Tài – Phó Chủ tịch UBND huyện; lãnh đạo Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn huyện; Tổ chuyên viên giúp việc Ban Chỉ đạo xây dựng nông thôn mới huyện; Ban Chỉ đạo xây dựng nông thôn mới xã; cán bộ phụ trách nông thôn mới cấp xã và đại diện các ban ấp.
Lớp tập huấn, nhằm nâng cao nhận thức, kiến thức, trình độ chuyên môn, năng lực, kỹ năng quản lý, điều hành và tổ chức thực hiện Chương trình mục tiêu Quốc gia xây dựng NTM cho cán bộ xây dựng nông thôn mới các cấp. Qua đó, giúp cho cán bộ làm công tác xây dựng NTM xã, ấp là những người trực tiếp làm công tác xây dựng NTM cập nhật kịp thời các chính sách mới của Đảng và Nhà nước về xây dựng NTM giai đoạn 2021-2025; đồng thời thông tin, tuyên truyền vận động nhằm nâng cao nhận thức, ý thức trách nhiệm, vai trò của cán bộ, đảng viên và Nhân dân về xây dựng nông thôn mới.