Đồng chí Lê Thanh Sơn chúc mwungf các cơ sở tôn giáo
Sáng ngày 09/01, Huyện ủy - HĐND - UBND - Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện do đồng chí Lê Thanh Sơn - UVTV, Trưởng Ban Dân vận Huyện ủy, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ Việt Nam huyện làm trưởng đoàn đã đến thăm và chúc mừng các tổ chức tôn giáo trên địa bàn huyện nhân dịp Tết nguyên đán Quý Mão năm 2023.
Tại những nơi đến, Đoàn đã ân cần thăm hỏi, động viên và gửi những lời chúc tốt đẹp nhất đến các vị chức sắc, chức việc, tu sĩ và toàn thể tín đồ các tôn giáo trong huyện. Đồng thời, trân trọng ghi nhận và biểu dương những đóng góp tích cực của các tổ chức tôn giáo trong phát triển KT - XH của huyện nhà trong thời gian qua và mong muốn trong thời gian tới các vị tiếp tục tuyên truyền, vận động các tín đồ thực hiện tốt chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước; tham gia các phong trào thi đua yêu nước, sống tốt đời, đẹp đạo, góp phần xây dựng huyện nhà đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao vào năm 2023.