Sáng ngày 7/11, Quỹ Bảo vệ và Phát triển rừng tỉnh Đồng Nai tổ chức trao tặng 1.600 quyển vở và 140 ba lo cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại 2 trường THPT Phú Ngọc (Xã Phú Ngọc) và Tiểu học Kim Đồng (Xã Gia Canh).
Theo đó, tổng trị giá các phần quà được trao cho học sinh 2 trường là gần 45 triệu đồng.
Được biết, trong đợt này, quỹ Bảo vệ và Phát triển rừng tỉnh Đồng Nai tổ chức trao tặng 12.000 quyển vở và 1.000 ba lô cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn tỉnh. Những món quà nhỏ này sẽ góp phần động viên, khuyến khích các em học sinh phấn đấu học tập tốt để xứng đáng là “Con ngoan, trò giỏi, cháu ngoan Bác Hồ". Đồng thời qua đó tuyên truyền đến các em luôn có ý thức bảo vệ môi trường sống, bảo tồn đa dạng sinh học "Vì một tương lai xanh".