![`123.jpg](/Shared%20Documents/`123.jpg)
Quang cảnh buổi kiểm tra
Sáng ngày 29/11, Đoàn kiểm tra của Ban Thường vụ Tỉnh ủy do Đại tá Vũ Văn Điền- TVTU, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh làm Trưởng đoàn đã có buổi kiểm tra việc thực hiện Nghị quyết, Chỉ thị của Đảng năm 2022 tại huyện Định Quán.
Thực hiện Nghị quyết số 03 của Tỉnh ủy về mục tiêu, nhiệm vụ, giải pháp chủ yếu năm 2022, Ban Chấp hành Đảng bộ huyện Định Quán đã lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng Nghị quyết và tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện đạt 55/57 chỉ tiêu. Đặc biệt trong công tác tổ chức, cán bộ và xây dựng đảng đã thực hiện đạt và vượt 11/11 tiêu chí. Đến nay, trên 98% công chức cấp xã, thị trấn đạt chuẩn về chuyên môn theo quy định; 100% Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch HĐND, Chủ tịch UBND các xã, thị trấn đạt chuẩn về chuyên môn, chính trị. Công tác phát triển đảng viên đạt 104,44%, 100% chi bộ ấp, khu phố đã có cấp ủy. Thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế đạt và vượt 07/07 tiêu chí. Công tác thu, chi ngân sách được quan tâm chỉ đạo thường xuyên, Tổng thu cân đối ngân sách đạt 357,837 tỷ đồng, đạt 179%. Tình hình an ninh chính trị - trật tự an toàn xã hội trên địa bàn cơ bản giữ vững…
![1213456.jpg](/Shared%20Documents/1213456.jpg)
Đại tá Vũ Văn Điền- TVTU, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh - Trưởng đoàn kiểm tra phát biểu kết luận
Phát biểu tại buổi kiểm tra, Đồng chí Vũ Văn Điền đánh giá cao kết quả mà Đảng bộ huyện Định Quán đã lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện trong năm 2022, đồng thời đề nghị huyện tiếp tục triển khai đồng bộ, hiệu quả việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; đẩy mạnh xây dựng chỉnh đốn Đảng, hệ thống chính trị gắn với thực hiện nêu gương, trách nhiệm lãnh đạo, chỉ đạo của các cấp ủy, tổ chức đảng, chính quyền; thực hiện tốt quy chế dân chủ ở cơ sở, phát huy vai trò giám sát, phản biện xã hội của MTTQ, các đoàn thể, các tầng lớp nhân dân trong việc thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội và tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, tập trung củng cố kiện toàn nhân sự cấp huyện, cấp cơ sở sau Đại hội, nhiệm kỳ 2020-2025, tăng cường hơn nữa công tác kiểm tra, giám sát đối với đảng viên và tổ chức đảng trong việc thực hiện chỉ thị, nghị quyết, chỉ thị, quyết định của Đảng…