Ngày 2/11, Hội Nông dân tỉnh Đồng Nai phối hợp với Hội Nông dân huyện Định Quán và xã Ngọc Định tổ chức trao vốn của Dự án “Chăn nuôi bò sinh sản" cho các Hội viên nông dân tham gia Dự án tại xã Ngọc Định.
Theo đó, 10 hộ nông dân tham gia Dự án “Chăn nuôi bò sinh sản" được hỗ trợ mỗi hộ 50 triệu đồng từ nguồn vốn Ngân sách tỉnh Đồng Nai năm 2020, trong thời hạn 36 tháng với lãi xuất 0,55% /1tháng để chăn nuôi, chăm sóc đàn bò sinh sản của gia đình.
Phát biểu tại Lễ trao vốn, bà Hồ Thị Sự, Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh để nghị các hộ được vay sử dụng nguồn vốn đúng mục địch để phát triển kinh tế gia đình, đồng thời phải có nghĩa vụ trả lãi định kỳ, hoàn vốn đúng thời hạn.